Láp Tròn Đặc Inox 630 Phi 35

Mục lục

    Láp Tròn Đặc Inox 630 Phi 35 – Đặc Điểm, Thông Số Kỹ Thuật, Ứng Dụng Và Báo Giá

    Láp Tròn Đặc Inox 630 Phi 35 là gì?

    Láp Tròn Đặc Inox 630 Phi 35 là thanh inox tròn đặc có đường kính 35mm, được sản xuất từ dòng thép không gỉ cao cấp SUS 630 / AISI 630 / 17-4PH. Đây là loại inox thuộc nhóm thép không gỉ hóa bền tiết pha (Precipitation Hardening Stainless Steel), có khả năng tăng cường độ cứng và độ bền thông qua quá trình xử lý nhiệt.

    So với các loại inox phổ biến như inox 304, inox 201 hay inox 316, inox 630 sở hữu nhiều ưu điểm vượt trội như độ bền kéo cao, khả năng chịu tải lớn, chống mài mòn tốt, độ ổn định kích thước cao và tuổi thọ sử dụng lâu dài.

    Với kích thước Phi 35mm, sản phẩm phù hợp để gia công các chi tiết máy chịu lực, trục truyền động, linh kiện cơ khí chính xác, bộ phận khuôn mẫu và nhiều ứng dụng trong ngành công nghiệp nặng.

    Tham khảo thêm các sản phẩm inox khác tại:

    https://muabankimloai.org/san-pham-inox/

    Thông số kỹ thuật Láp Tròn Đặc Inox 630 Phi 35

    • Tên sản phẩm: Láp Tròn Đặc Inox 630 Phi 35
    • Đường kính: 35mm
    • Mác thép: SUS 630 / AISI 630 / 17-4PH
    • Nhóm inox: Thép không gỉ hóa bền tiết pha
    • Tiêu chuẩn: ASTM A564, ASTM A276
    • Chiều dài tiêu chuẩn: 1m, 3m, 6m hoặc cắt theo yêu cầu
    • Bề mặt: Cán nguội, mài bóng, đánh bóng
    • Khối lượng riêng: Khoảng 7.75 g/cm³
    • Độ cứng sau xử lý nhiệt: Có thể đạt khoảng 40–45 HRC
    • Độ bền kéo: Có thể đạt trên 1000 MPa tùy trạng thái nhiệt luyện
    • Xuất xứ: Nhật Bản, Hàn Quốc, Đài Loan, Trung Quốc, Châu Âu

    Thành phần hóa học của Inox 630

    Thành phầnHàm lượng
    Carbon (C)≤ 0.07%
    Crom (Cr)15.0 – 17.5%
    Niken (Ni)3.0 – 5.0%
    Đồng (Cu)3.0 – 5.0%
    Mangan (Mn)≤ 1.00%
    Silic (Si)≤ 1.00%
    Niobium (Nb)0.15 – 0.45%

    Nhờ sự kết hợp giữa Crom, Niken, Đồng và Niobium, inox 630 có khả năng cân bằng giữa chống ăn mòn, độ bền cơ học và khả năng gia công.

    Đặc điểm nổi bật của Láp Tròn Đặc Inox 630 Phi 35

    Khả năng chịu lực cao

    Láp Tròn Đặc Inox 630 Phi 35 được đánh giá cao nhờ khả năng làm việc trong các điều kiện chịu tải lớn.

    Sản phẩm có ưu điểm:

    • Chịu lực kéo tốt.
    • Chống biến dạng khi vận hành.
    • Duy trì độ ổn định cơ học.
    • Làm việc trong môi trường áp suất cao.
    • Đảm bảo độ bền lâu dài.

    Nhờ đặc tính này, inox 630 thường được lựa chọn cho những chi tiết máy yêu cầu độ tin cậy cao.

    Khả năng xử lý nhiệt tăng cứng

    Một trong những điểm nổi bật của inox 630 là khả năng hóa bền bằng phương pháp nhiệt luyện.

    Sau quá trình xử lý nhiệt, vật liệu có thể:

    • Tăng độ cứng.
    • Tăng giới hạn bền kéo.
    • Cải thiện khả năng chống mài mòn.
    • Nâng cao hiệu suất làm việc.

    Đây là ưu điểm giúp inox 630 vượt trội hơn nhiều dòng inox thông thường.

    Khả năng chống ăn mòn ổn định

    Nhờ chứa hàm lượng Crom cao, Láp Tròn Đặc Inox 630 Phi 35 có khả năng chống oxy hóa và ăn mòn trong nhiều môi trường.

    Sản phẩm phù hợp sử dụng trong:

    • Nhà máy công nghiệp.
    • Thiết bị cơ khí.
    • Ngành dầu khí.
    • Thiết bị hàng hải.
    • Máy móc chuyên dụng.

    Khả năng gia công chính xác

    Với đường kính Phi 35mm, sản phẩm có thể dễ dàng gia công thành nhiều dạng chi tiết:

    • Tiện CNC.
    • Phay CNC.
    • Khoan.
    • Cắt theo kích thước.
    • Mài hoàn thiện.
    • Đánh bóng bề mặt.

    Láp inox 630 Phi 35 đáp ứng tốt nhu cầu của các đơn vị gia công cơ khí chính xác.

    Ưu điểm của Láp Tròn Đặc Inox 630 Phi 35

    • Độ bền cơ học vượt trội.
    • Khả năng chịu lực cao.
    • Có thể nhiệt luyện tăng cứng.
    • Chống ăn mòn tốt.
    • Chịu mài mòn hiệu quả.
    • Độ ổn định kích thước cao.
    • Tuổi thọ sử dụng lâu dài.
    • Phù hợp nhiều ngành công nghiệp.

    Ứng dụng của Láp Tròn Đặc Inox 630 Phi 35

    Gia công chi tiết máy

    Sản phẩm được sử dụng để chế tạo:

    • Trục truyền động.
    • Trục máy chịu tải.
    • Chốt liên kết.
    • Linh kiện CNC.
    • Bộ phận cơ khí chính xác.

    Ngành chế tạo máy

    Láp Tròn Đặc Inox 630 Phi 35 được ứng dụng trong:

    • Máy tự động hóa.
    • Máy công nghiệp.
    • Thiết bị truyền động.
    • Hệ thống cơ khí chính xác.

    Ngành khuôn mẫu

    Sản phẩm phù hợp để gia công:

    • Chốt khuôn.
    • Bộ phận dẫn hướng.
    • Chi tiết định vị.
    • Linh kiện chịu lực cao.

    Ngành dầu khí và năng lượng

    Nhờ khả năng chịu áp lực và độ bền cao, inox 630 được sử dụng trong:

    • Trục bơm.
    • Van công nghiệp.
    • Thiết bị áp suất.
    • Bộ phận máy chuyên dụng.

    So sánh Inox 630 và Inox 316

    Tiêu chíInox 630Inox 316
    Độ bền cơ họcRất caoCao
    Khả năng nhiệt luyệnKhông
    Chống ăn mònTốtRất tốt
    Độ cứngCaoTrung bình
    Ứng dụngCơ khí chính xác, chịu lựcHóa chất, thực phẩm

    Quy trình sản xuất Láp Tròn Đặc Inox 630 Phi 35

    Quy trình sản xuất gồm:

    1. Lựa chọn phôi inox 630 chất lượng cao.
    2. Nấu luyện thép không gỉ.
    3. Đúc phôi inox.
    4. Cán kéo tạo thanh tròn đặc.
    5. Gia công đạt kích thước Phi 35.
    6. Xử lý nhiệt hóa bền.
    7. Mài hoàn thiện bề mặt.
    8. Kiểm tra kích thước.
    9. Kiểm tra cơ tính.
    10. Đóng gói và vận chuyển.

    Tiêu chuẩn chất lượng

    Láp Tròn Đặc Inox 630 Phi 35 được sản xuất theo:

    • ASTM A564.
    • ASTM A276.
    • UNS S17400.
    • AMS 5604.

    Sản phẩm có thể cung cấp kèm:

    • CO (Certificate of Origin).
    • CQ (Certificate of Quality).
    • Mill Test Certificate.

    Báo giá Láp Tròn Đặc Inox 630 Phi 35

    Giá Láp Tròn Đặc Inox 630 Phi 35 phụ thuộc vào:

    • Giá nguyên liệu inox tại từng thời điểm.
    • Xuất xứ vật liệu.
    • Số lượng đặt hàng.
    • Chiều dài sản phẩm.
    • Tình trạng nhiệt luyện.
    • Yêu cầu gia công.
    • Chi phí vận chuyển.

    Để nhận báo giá chính xác, khách hàng nên cung cấp đầy đủ thông tin về quy cách, số lượng và yêu cầu sử dụng.

    Kinh nghiệm lựa chọn Láp Tròn Đặc Inox 630 Phi 35

    Khi mua sản phẩm cần chú ý:

    • Kiểm tra đúng mác thép SUS 630 / 17-4PH.
    • Kiểm tra đường kính Phi 35.
    • Kiểm tra bề mặt và độ thẳng thanh inox.
    • Yêu cầu chứng chỉ vật liệu.
    • Lựa chọn đơn vị cung cấp uy tín.

    Hướng dẫn bảo quản

    Để bảo quản Láp Tròn Đặc Inox 630 Phi 35:

    • Lưu kho tại nơi khô ráo.
    • Tránh tiếp xúc với hóa chất mạnh.
    • Không để trực tiếp trên nền ẩm.
    • Bao bọc khi chưa sử dụng.
    • Vệ sinh sạch trước khi gia công.

    Địa chỉ cung cấp Láp Tròn Đặc Inox 630 Phi 35 uy tín

    Nếu bạn đang tìm kiếm Láp Tròn Đặc Inox 630 Phi 35 chất lượng cao, đầy đủ tiêu chuẩn kỹ thuật và giá cạnh tranh, hãy tham khảo:

    https://muabankimloai.org/san-pham-inox/

    Ngoài ra, khách hàng có thể tham khảo thêm các sản phẩm vật liệu kim loại công nghiệp tại:

    https://vattukimloai.org/

    Kết luận

    Láp Tròn Đặc Inox 630 Phi 35 là dòng vật liệu inox kỹ thuật cao với khả năng chịu lực vượt trội, chống ăn mòn ổn định và có thể xử lý nhiệt để nâng cao độ cứng. Sản phẩm là lựa chọn phù hợp cho các ngành cơ khí chính xác, chế tạo máy, khuôn mẫu, dầu khí và nhiều lĩnh vực công nghiệp yêu cầu vật liệu chất lượng cao.

    Sử dụng Láp Tròn Đặc Inox 630 Phi 35 đạt tiêu chuẩn giúp doanh nghiệp nâng cao độ bền linh kiện, tối ưu hiệu suất vận hành và kéo dài tuổi thọ thiết bị.

    Liên hệ & bảng giá






      Bản đồ chỉ đường: